◉Shigarwa natiren kebulYawanci ana yin sa ne kusan ƙarshen aikin ƙasa. A halin yanzu, ana samun nau'ikan nau'ikan tiren kebul iri-iri, kowace ƙasa da yanki na ƙa'idodin aiwatar da tiren kebul ba su daidaita ba, hanyar shigarwa kuma za ta sami wasu bambance-bambance, amma gabaɗaya har yanzu tana bin wasu ƙa'idodi na asali.

◉ Da farko, daga aikintiren kebul, manufar wanzuwar tiren kebul shine a ɗaga kebul daga ƙasa ko a shimfiɗa shi a cikin iska, domin hana kebul ɗin ya kafe kai tsaye kuma ba tare da abubuwa na waje sun lalace ba, don cimma babban manufar kariya. Na biyu, wani ɓangare na tiren kebul ɗin yana da kariyar tsangwama ta lantarki da kuma rawar da wayoyi na yau da kullun ke takawa, ba wai kawai zai iya rage tsarin watsa kebul na sigina ta hanyar tsangwama ta lantarki ba, har ma da kebul ɗin da aka tsara shi da kyau don cimma tasirin kyakkyawan kamanni. Sannan ga halaye da ke sama, kowace ƙasa da yanki bisa ga buƙatunsu sun haɓaka ƙa'idodi na ƙasa ko ƙa'idodin masana'antu masu dacewa, don haka tiren kebul a cikin tsarin shigarwa, wanda ya haɗa da abubuwan da suka dace, za a iya raba shi zuwa rukuni masu zuwa:
◉1.Tsarin tallafin tire na kebulsassan. Abubuwan tallafi galibi sun haɗa da ɓangarorin tsarin bayanin martaba ko maƙallan (maƙallan), maƙallan (ƙusoshi, sukurori, goro na bazara da ƙusoshin anga, da sauransu), sassa masu gyara (faranti mai matsi, shims), sassan ɗagawa (sukurori, rataye) da sauransu. Ana iya ganin takamaiman haɗuwa a cikin hoton da ke ƙasa:
◉2.Tiren kebulsassan haɗin. Gabaɗaya, sassan haɗa tiren kebul sun haɗa da guntu da mahaɗi (gwiwoyi, tees, giciye, da sauransu). Waɗannan sassan ko sassan saboda bambancin siffar tiren kebul da siffofi daban-daban. Aikinsa shine haɗa tiren kebul da aka gyara a cikin tazara tsakanin tiren kebul.
◉ Zaɓar waɗannan abubuwan haɗin da sassan ya kamata ya dogara ne akan buƙatun aikin da ƙa'idodin tiren kebul don sanyawa, misali, yawancin tiren kebul da haɗin tiren kebul ana amfani da su don haɗa haɗin yanki, sannan a ɗaure maƙallan don kullewa. Wannan tsari yana da sauƙi kuma mai inganci, mai sauƙin shigarwa. Ita ce hanyar shigarwa mafi shahara.
◉Shigar da mahaɗin tiren kebul tare da wannantiren kebulshigarwa, ana amfani da shi don haɗa ɓangaren shigarwar da aka gyara. Shigarwa ta musamman a cikin hoton da ke ƙasa.
◉Ba shakka, akwai ƙarancin tiren kebul da aka cire daga tiren kebul ɗin da ke haɗa wannan ɓangaren, a ƙarshen biyu na tiren kebul ɗin za a iya yin shi don ɗaure tsarin, a haɗa shi a cikin juna sannan a ɗaure shi don a kulle shi. Wannan tsarin yana buƙatar barin sarari don zurfin gida yayin shigarwa don sauƙaƙe shigarwar gida.
◉3.Tiren kebulHaɗa murfin. Haɗa murfin ya ƙunshi farantin murfin tiren kebul da makullin farantin murfin. Babban aikin ɓangaren shine kare tiren kebul daga ƙura, abubuwa masu nauyi, zaizayar ruwan sama ko lalacewa. Don shigarwa, kawai rufe murfin a kan tiren kebul ɗin kuma ɗaure murfin da makullin.
◉Babban manufar tsara tiren kebul da kuma amfani da shi a aikin shine kariya da kyawunsa, don haka tsarin shigar da tiren kebul ba shi da wahala. Idan shigarwar ta yi tsauri sosai, ainihin manufar ƙirar tiren kebul za ta ɓace.
→Don duk kayayyaki, ayyuka da sabbin bayanai, don Allah a tuntuɓituntuɓe mu.
Lokacin Saƙo: Satumba-09-2024

