Iyatọ laarin Afárá Trough ati Afárá Stadder

Afárá okùna pín sí afárá okùn oníhò, afárá okùn oníhò, àwo cascadeafárá okùn, afárá nẹ́tíwọ́ọ̀kì àti àwọn ètò mìíràn, tí a fi àmì ìdámọ̀, àmì ìdámọ̀ àti àwọn ohun èlò ìfisílé ṣe. A lè ṣètò rẹ̀ fúnra rẹ̀, a sì lè gbé e kalẹ̀ ní oríṣiríṣi ilé àti àkọlé àwòrán páìpù, èyí tí ó ń ṣàfihàn àwọn ànímọ́ ìṣètò tí ó rọrùn, ìrísí ẹlẹ́wà, ìṣètò tí ó rọrùn àti ìtọ́jú tí ó rọrùn, gbogbo àwọn ẹ̀yà gbọ́dọ̀ jẹ́ galvanized, tí a fi sínú afárá afẹ́fẹ́ tí ó ṣí sílẹ̀ níta ilé náà, tí ó bá wà nítòsí òkun tàbí tí ó jẹ́ ti agbègbè ìbàjẹ́, ohun èlò náà gbọ́dọ̀ ní resistance ipata, resistance ọrinrin, ìfaramọ́ tí ó dára, àwọn ànímọ́ ti ara tí ó lágbára gíga. Ní ìsàlẹ̀ yìí, a ó lóye ìyàtọ̀ láàárín afárá tí ó wà ní ìsàlẹ̀ àti afárá àkàbà.

37b5e7d424d8dac411cd67983060406

Iyatọ laarin afara iru trough ati afara iru akaba ni atẹle yii:

 

1. Afárá oko:

 awọn okùn

Afárá Trough jẹ́ afárá okùn tí a fi gbogbo ara rẹ̀ pamọ́. Ó dára jùlọ fún gbígbé okùn kọ̀ǹpútà, okùn ìbánisọ̀rọ̀, okùn thermocouple àti àwọn okùn ìṣàkóso mìíràn ti àwọn ètò ìṣiṣẹ́ tí ó ní ìmọ̀lára gíga. Ó ní ipa rere lórí ààbò ìdábòbò okùn àti àyíká ìbàjẹ́ líle. A fi ara ìbòrí afárá irin gilasi náà pèsè ìbòrí afárá náà.

Afárá Trough jẹ́ irú afárá tí a ti pa mọ́, kò sí ihò, nítorí náà ooru kò pọ̀ tó, àti pé ìsàlẹ̀ afárá àtẹ̀gùn náà ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ihò ìbàdí, àti pé iṣẹ́ ìtújáde ooru náà dára jù bẹ́ẹ̀ lọ.

Meji,Afárá àkàbà:

 àkàbà okùn

Afárá àkàbàjẹ́ irú iṣẹ́ tuntun gẹ́gẹ́ bí ìwífún tó yẹ nílé àti lókè òkun àti àwọn ọjà tó jọra. Ó ní àwọn àǹfààní bíi ìwọ̀n tó fúyẹ́, owó tó rẹlẹ̀, ìrísí tó yàtọ̀, fífi sori ẹ̀rọ tó rọrùn, ìtújáde ooru, afẹ́fẹ́ tó dára àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ó yẹ fún fífi àwọn wáyà oníwọ̀n tó tóbi sí i, pàápàá jùlọ fún fífi àwọn wáyà agbára tó ga àti èyí tó kéré sí i sí i. Afara àtẹ̀gùn ní ìbòrí ààbò. Nígbà tí o bá nílò láti bá ìbòrí ààbò mu, o lè tọ́ka sí i nígbà tí o bá ń pàṣẹ. Gbogbo àwọn ohun èlò rẹ̀ wọ́pọ̀ pẹ̀lú àpáta àti àpáta títẹ́jú.

Afárá àtẹ̀gùn ní ìtẹ̀gùn arc yíká: ìtẹ̀gùn, tee, mẹ́rin àti àwọn ètò mìíràn fún ìrísí arc yíká tó lẹ́wà, radius ìtẹ̀gùn inú R200-900mm, ìtẹ̀gùn adánidá láti yíká okùn, láti yẹra fún ìtẹ̀gùn arc yíká okùn, ó sì lè mú kí agbára afara okùn pọ̀ sí i.

 àkàbà okùn1

Ìwúwo ọjà afárá àtẹ̀gùn náà fúyẹ́, fífi sori ẹrọ náà rọrùn jù àti kíákíá nínú iṣẹ́ ìkọ́lé, ìrìnnà àti ìgbékalẹ̀ ẹrù yóò yára jù, nítorí náà nínú iṣẹ́ ìkọ́lé náà, tí dídára rẹ̀ bá fúyẹ́ díẹ̀, ó lè mú kí iṣẹ́ ìkọ́lé náà rọrùn jù; Èkejì, fún iṣẹ́ ìkọ́lé náà, fífi sori ẹrọ tó rọrùn tún ṣe pàtàkì; Ẹ̀kẹta, a gbọ́dọ̀ rí i dájú pé ìrísí ọjà náà dára. Ní ọ̀nà yìí nìkan ni a lè rí i dájú pé iṣẹ́ ìkọ́lé náà dára. Pẹ̀lú ìdàgbàsókè ńlá ti iṣẹ́ ìkọ́lé àti ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́ orílẹ̀-èdè, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìbéèrè ló wà fún ìdàgbàsókè síwájú sí i ti ìyípadà ọjà àti àwọn ànímọ́ afárá àtẹ̀gùn, èyí tí a retí pé yóò ní ìrètí ìdàgbàsókè tó dára ní ọjọ́ iwájú.

 


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-24-2023